• TS BS Nguyễn Thành Như
  • Hỏi - Đáp
  • Thứ bảy - 28/12/2013 - (3,923 lượt xem)

6 cm là bất thường

Tho…cr@gmail.com

Chào Bác sĩ Như,

Em năm nay 23 tuổi. Trước giờ em có theo dõi những bài đăng và phỏng vấn của Bác sĩ trên mạng, và theo lời Bác sĩ thì kích cỡ dương vật khi cương dưới 6cm như của em là bất thường. Tuy nhiên, cách đây 1 năm, em tìm đến BVBD để khám thì một bác sĩ đã phủ nhận điều đó và cho rằng em bị vùi dương vật, chỉ cần giảm 1-2kg là dương vật sẽ dài ra. Tuy nhiên, hiện tại em đã xuống được 5kg nhưng tình hình vẫn không được cải thiện.

Em muốn hỏi Bác sĩ, chính xác dương vật của em có phải là bất thường không và nếu muốn cải thiện em có thể làm gì?

Mong sớm nhận được hồi âm của Bác sĩ. Chúc Bác sĩ nhiều sức khỏe và công tác tốt!

Chào em,

Điều quan trọng nhất là cách đo dương vật. Em xem trên sách "Nam khoa cho mọi người" hay "Phòng mạch nam khoa" về cách đo. Nếu thực sự khi cương cứng mà dương vật của em dưới 6 cm là thật sự có bất thường rồi.

Lưu ý là dương vật vùi chỉ bị vùi khi xìu, không bị vùi khi cương cứng, nên dương vật vùi hay không vùi gì thì khi cương cứng, kích thước đo cũng sẽ như nhau.

Sau khi đo xong, em chụp hình gởi tôi xem để tư vấn rõ hơn. Em cũng cần cho biết chiều cao, cân nặng và vòng bụng (đo quanh rốn) của em là bao nhiêu nữa.

TS BS Nguyễn Thành Như

Số lượt truy cập

Các mục chính

Đọc nhiều nhất

Cùng một tác giả